71 Trần Phú, P. Quang Trung, TP. Vinh, Nghệ An.|08:00 – 18:00 (Thứ 2 – Chủ nhật)
0925.353.355
Dòng Green · 4 chỗ

VinFast Minio Green

VinFast Minio Green là ô tô điện mini 4 chỗ thuộc dòng Green, kích thước siêu gọn, đi khoảng 170 km mỗi lần sạc, sạc nhanh 10–70% khoảng 34 phút. Giá niêm yết từ 188 triệu đồng – phù hợp đi lại nội đô và kinh doanh dịch vụ quãng ngắn.

Giá niêm yết (đã gồm VAT)
188.000.000 ₫
Lăn bánh tham khảo tại Nghệ An: xem chi tiết
Màu sắc: Xanh Lá
~170 kmMỗi lần sạc
25 kWCông suất (34 HP)
34 phútSạc nhanh 10–70%
4 chỗSố chỗ ngồi

Ưu đãi tháng 10/2026

  • 0% trước bạ – Miễn phí sạc đến 10/02/2029
  • Trả góp đến 85% – Không chứng minh thu nhập, duyệt nhanh

VinFast Minio Green – xe điện mini dòng Green

VinFast Minio Green thuộc dòng xe Green – các mẫu ô tô điện được VinFast tối ưu cho chi phí sử dụng thấp, phù hợp cả người dùng cá nhân lẫn khách hàng kinh doanh dịch vụ. Giá niêm yết từ 188 triệu đồng.

Siêu nhỏ gọn cho phố đông

Với kích thước khoảng 3.090 x 1.496 x 1.659 mm và chiều dài cơ sở 2.065 mm, Minio Green dễ dàng len lỏi trong phố, quay đầu trong ngõ nhỏ và đỗ xe ở những vị trí chật hẹp – lợi thế lớn khi di chuyển trong trung tâm TP. Vinh.

Màu sắc: Xanh Lá, Trắng, Vàng, Đỏ, Xám, Tím.

Vận hành tiết kiệm

  • Mô-tơ điện 25 kW (34 HP), dẫn động cầu sau.
  • Quãng đường khoảng 170 km/lần sạc, đủ cho nhiều ngày đi lại trong thành phố.
  • Sạc nhanh 10–70% khoảng 34 phút; có thể sạc tại nhà.

Phù hợp với ai?

Minio Green dành cho người cần một chiếc ô tô nhỏ, rẻ để đi chợ, đưa đón con, giao hàng nhẹ hoặc chạy dịch vụ quãng ngắn. Nếu bạn cần xe cá nhân đi xa hơn, hãy tham khảo VinFast VF 2 hoặc VF 3.

Giá lăn bánh VinFast Minio Green tại Nghệ An – Hà Tĩnh

Giá lăn bánh gồm giá xe, lệ phí trước bạ (ô tô điện đang được hưởng ưu đãi theo chính sách hiện hành), phí biển số, đăng kiểm, phí bảo trì đường bộ và bảo hiểm. Bạn có thể xem dự toán ngay tại mục Giá lăn bánh trên trang này hoặc liên hệ để nhận báo giá chính xác kèm ưu đãi tháng.

Mua VinFast Minio Green trả góp, lái thử tận nhà

  • Hỗ trợ trả góp qua nhiều ngân hàng, thủ tục nhanh gọn.
  • Đăng ký lái thử tại showroom hoặc tận nhà trong khu vực Nghệ An – Hà Tĩnh.
  • Tư vấn lắp đặt sạc tại nhà, hướng dẫn sử dụng trạm sạc công cộng.
  • Giao xe tận nơi, hỗ trợ đăng ký – đăng kiểm trọn gói.

Để nhận báo giá và ưu đãi mới nhất cho VinFast Minio Green, vui lòng liên hệ đại lý hoặc bấm nút "Nhận báo giá" trên trang.

Thông số

Thông số kỹ thuật VinFast Minio Green

Thông số tham khảo, có thể thay đổi theo phiên bản và thời điểm.

Công suất tối đa25 kW (34 HP)
Hệ dẫn độngCầu sau (RWD)
Quãng đường mỗi lần sạc~170 km
Sạc nhanh DC~34 phút (10% – 70%)

Dài x Rộng x Cao3.090 x 1.496 x 1.659 mm
Chiều dài cơ sở2.065 mm
Số chỗ ngồi4 chỗ
Giá lăn bánh

Dự toán chi phí lăn bánh VinFast Minio Green

Chọn phiên bản và khu vực đăng ký để xem chi phí lăn bánh tham khảo.

Chi phí mang tính tham khảo, có thể thay đổi theo quy định hiện hành.

Giá niêm yết–
Lệ phí trước bạ–
Phí đăng ký biển số–
Phí đăng kiểm–
Phí bảo trì đường bộ (1 năm)–
Bảo hiểm TNDS bắt buộc (1 năm)–
Phí dịch vụ đăng ký–
Tổng chi phí lăn bánh (tham khảo)–
Trả góp

Tính trả góp VinFast Minio Green

Trả trước
Thời hạn vay

Kết quả tính theo dư nợ giảm dần, chưa gồm chi phí lăn bánh. Hạn mức và lãi suất thực tế do ngân hàng quyết định.

Dự toán khoản vay

Giá xe–
Trả trước–
Số tiền vay–
Kỳ hạn–
Trả tháng đầu tiên–Gốc mỗi tháng: –
Tổng lãi dự kiến–

Câu hỏi thường gặp về VinFast Minio Green

VinFast Minio Green có giá niêm yết từ 188.000.000 đồng. Liên hệ đại lý để nhận báo giá lăn bánh và chính sách dành cho khách hàng kinh doanh dịch vụ.

Minio Green đi được khoảng 170 km mỗi lần sạc đầy, sạc nhanh 10–70% khoảng 34 phút – phù hợp di chuyển trong thành phố.

Minio Green thuộc dòng Green, hướng tới khách hàng kinh doanh dịch vụ và người dùng cần xe mini chi phí thấp; VF 2 hướng tới khách hàng cá nhân với quãng đường dài hơn (~210 km).

Minio Green có 6 màu: Xanh Lá, Trắng, Vàng, Đỏ, Xám và Tím.

Mẫu xe liên quan

Xem tất cả

Đăng ký lái thử VinFast Minio Green

Trải nghiệm thực tế tại showroom hoặc tại nhà. Tư vấn viên sẽ liên hệ xác nhận lịch hẹn.

Vui lòng nhập họ tên.
Số điện thoại không hợp lệ.
Vui lòng chọn mẫu xe.
Vui lòng chọn nhu cầu.

Không thu tiền hay đặt cọc qua biểu mẫu.

0925.353.355 ZaloChat Zalo
Gọi ngay Zalo Lái thử Báo giá
0888 22 38 38